Ask Gava
← Vyeti vya kuzaliwa na familia

Kupata leseni ya kufungisha ndoa kama mhudumu wa dini, na kununua vitabu vya ndoa

Msajili wa Ndoa · vyanzo vilisomwa 3 Okt 2026

Omba kwenye eCitizen ukiwa na barua ya mapendekezo kutoka kwa shirika lako la dini; ukiidhinishwa, lipa KSh 2,000 (KSh 1,000 kwa kuhuisha) na leseni huwa tayari baada ya takriban siku 5. Wahudumu wenye leseni kisha huomba vitabu vya ndoa kwenye eCitizen kwa KSh 25,000.

Ada
KSh 2,000Leseni mpya ya mhudumu wa diniKSh 1,000Kuhuisha leseni ya mhudumu wa diniKSh 25,000Kitabu cha ndoa (vyeti 50)
Muda
Leseni: takriban siku 5 baada ya kulipa. Kitabu cha ndoa: siku 1 baada ya kulipa.
Mwisho
Peleka kila cheti cha ndoa kwa Msajili ndani ya siku 14 baada ya harusi.
Wapi
Mtandaoni kwenye eCitizen (Msajili wa Ndoa, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu)
Nenda eCitizen

Unachohitaji

  • Barua ya mapendekezo kwenye karatasi rasmi ya shirika lako, iliyotiwa saini na afisa aliyeidhinishwa
  • Nakala ya cheti cha usajili cha taasisi ya dini
  • Nakala ya kitambulisho au pasipoti halali ya mhudumu
  • Picha ya rangi ya ukubwa wa pasipoti ya mhudumu
  • Kwa kuhuisha: leseni yako ya zamani, ambayo utairudisha
  • Kwa vitabu vya ndoa: nakala ya leseni ya mhudumu

Hatua

  1. Andaa nyaraka zako, kisha jaza maombi ya leseni ya mhudumu wa dini kwenye eCitizen na uzipakie.
  2. Subiri kuidhinishwa. Kisha utaombwa kulipa kwenye eCitizen: KSh 2,000 kwa leseni mpya au KSh 1,000 kwa kuhuisha.
  3. Ukishapata leseni, omba kitabu cha ndoa (vyeti 50) kwenye eCitizen ukiwa na nakala ya leseni yako.
  4. Baada ya kuidhinishwa, lipa KSh 25,000 kwenye eCitizen. Kitabu hutolewa siku moja baada ya malipo.
  5. Baada ya kila harusi, peleka cheti cha ndoa kwa Msajili wa Ndoa ndani ya siku 14 ili kisajiliwe.

Kumbuka

  • Leseni inakuruhusu kufungisha ndoa kwenye mahali pa ibada palipopewa leseni. Harusi mahali pengine, kama bustanini, inahitaji kibali tofauti.
  • Utapata vitabu vipya vya ndoa tu baada ya kuwasilisha ripoti za vitabu ulivyonavyo.
  • Kuhuisha ni kwa wahudumu Wakristo waliopewa leseni chini ya sheria ya zamani ya Cap 151, kabla ya Sheria ya Ndoa ya 2014.

Nani anaweza kuomba

  • Mhudumu aliyeteuliwa na shirika la Kikristo, Kihindu au Kiislamu.
  • Lazima ujue kusoma na kuandika na uelewe utaratibu wa ndoa.
  • Vitabu vya ndoa hutolewa kwa makanisa, mahekalu na misikiti.
Vyanzo rasmi (3)
  1. Licensing of Ministers of Faith statelaw.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026
  2. Issuance of Marriage Books statelaw.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026
  3. Getting Married in Kenya statelaw.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026

Je, hili limesaidia?

Shiriki kwenye WhatsApp · Ripoti kosa

Usiweke nambari ya kitambulisho wala PIN ya KRA. Tukiziona, tunazifuta.