Kupata leseni ya kufungisha ndoa kama mhudumu wa dini, na kununua vitabu vya ndoa
Msajili wa Ndoa · vyanzo vilisomwa 3 Okt 2026
Omba kwenye eCitizen ukiwa na barua ya mapendekezo kutoka kwa shirika lako la dini; ukiidhinishwa, lipa KSh 2,000 (KSh 1,000 kwa kuhuisha) na leseni huwa tayari baada ya takriban siku 5. Wahudumu wenye leseni kisha huomba vitabu vya ndoa kwenye eCitizen kwa KSh 25,000.
- Ada
- KSh 2,000Leseni mpya ya mhudumu wa diniKSh 1,000Kuhuisha leseni ya mhudumu wa diniKSh 25,000Kitabu cha ndoa (vyeti 50)
- Muda
- Leseni: takriban siku 5 baada ya kulipa. Kitabu cha ndoa: siku 1 baada ya kulipa.
- Mwisho
- Peleka kila cheti cha ndoa kwa Msajili ndani ya siku 14 baada ya harusi.
- Wapi
- Mtandaoni kwenye eCitizen (Msajili wa Ndoa, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu)
Unachohitaji
- Barua ya mapendekezo kwenye karatasi rasmi ya shirika lako, iliyotiwa saini na afisa aliyeidhinishwa
- Nakala ya cheti cha usajili cha taasisi ya dini
- Nakala ya kitambulisho au pasipoti halali ya mhudumu
- Picha ya rangi ya ukubwa wa pasipoti ya mhudumu
- Kwa kuhuisha: leseni yako ya zamani, ambayo utairudisha
- Kwa vitabu vya ndoa: nakala ya leseni ya mhudumu
Hatua
- Andaa nyaraka zako, kisha jaza maombi ya leseni ya mhudumu wa dini kwenye eCitizen na uzipakie.
- Subiri kuidhinishwa. Kisha utaombwa kulipa kwenye eCitizen: KSh 2,000 kwa leseni mpya au KSh 1,000 kwa kuhuisha.
- Ukishapata leseni, omba kitabu cha ndoa (vyeti 50) kwenye eCitizen ukiwa na nakala ya leseni yako.
- Baada ya kuidhinishwa, lipa KSh 25,000 kwenye eCitizen. Kitabu hutolewa siku moja baada ya malipo.
- Baada ya kila harusi, peleka cheti cha ndoa kwa Msajili wa Ndoa ndani ya siku 14 ili kisajiliwe.
Kumbuka
- Leseni inakuruhusu kufungisha ndoa kwenye mahali pa ibada palipopewa leseni. Harusi mahali pengine, kama bustanini, inahitaji kibali tofauti.
- Utapata vitabu vipya vya ndoa tu baada ya kuwasilisha ripoti za vitabu ulivyonavyo.
- Kuhuisha ni kwa wahudumu Wakristo waliopewa leseni chini ya sheria ya zamani ya Cap 151, kabla ya Sheria ya Ndoa ya 2014.
Nani anaweza kuomba
- Mhudumu aliyeteuliwa na shirika la Kikristo, Kihindu au Kiislamu.
- Lazima ujue kusoma na kuandika na uelewe utaratibu wa ndoa.
- Vitabu vya ndoa hutolewa kwa makanisa, mahekalu na misikiti.
Vyanzo rasmi (3)
- Licensing of Ministers of Faith statelaw.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026
- Issuance of Marriage Books statelaw.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026
- Getting Married in Kenya statelaw.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026