Ask Gava
← Biashara

Kupata cheti cha ukaguzi wa moto cha Kaunti ya Mandera kwa eneo la biashara

Serikali ya Kaunti ya Mandera · vyanzo vilisomwa 3 Okt 2026

Omba ukaguzi wa moto wa Kaunti ya Mandera katika ofisi ya kaunti ndogo yako na ulipie cheti cha ukaguzi: KSh 8,000 kwa majengo ya biashara, KSh 4,000 kwa ghala na KSh 7,000 kwa kituo cha mafuta. Hoteli, nyumba za wageni na lodges hulipa KSh 4,000 hadi 10,000 kwa mwaka kulingana na idadi ya vitanda.

Ada
KSh 8,000Cheti cha ukaguzi: majengo ya biasharaKSh 4,000Cheti cha ukaguzi: ghala (go-down)KSh 7,000Cheti cha ukaguzi: kituo cha mafutaKSh 10,000Cheti cha ukaguzi: kiwandaKSh 4,000Majengo yanayohifadhi vitu hatari vinavyoweza kuwaka motoKSh 4,000Hoteli, nyumba za wageni, loji: hadi vitanda 20 (kwa mwaka)KSh 6,000Hoteli, nyumba za wageni, loji: vitanda 21-30 (kwa mwaka)KSh 8,000Hoteli, nyumba za wageni, loji: vitanda 31-49 (kwa mwaka)KSh 10,000Hoteli, nyumba za wageni, loji: zaidi ya vitanda 50 (kwa mwaka)KSh 200Ukaguzi wa vizima moto (kila kimoja)KSh 4,000Ukaguzi wa yadi ya vyuma chakavu: ndogoKSh 8,000Ukaguzi wa yadi ya vyuma chakavu: kubwa
Wapi
Ana kwa ana katika ofisi ya kaunti ndogo ya Serikali ya Kaunti ya Mandera mahali biashara yako ilipo. Makao makuu: S.L.P. 13-70300 Mandera, +254 046 210 4000, info@mandera.go.ke.
Nenda kwenye tovuti rasmi

Hatua

  1. Nenda kwenye ofisi ya kaunti ndogo mahali biashara yako ilipo na uombe ukaguzi wa moto.
  2. Lipia cheti cha ukaguzi cha eneo lako, kama KSh 8,000 kwa majengo ya biashara.
  3. Lipa tu kupitia njia rasmi ya kaunti na uhifadhi risiti rasmi.

Kumbuka

  • Hoteli, nyumba za wageni na lodges hulipa ada ya mwaka kulingana na idadi ya vitanda badala ya kiwango cha majengo ya biashara: KSh 4,000 hadi vitanda 20, ikipanda hadi KSh 10,000 zaidi ya vitanda 50.
  • Ukaguzi wa vizima moto hutozwa tofauti kwa KSh 200 kwa kila kizima moto.

Nani anaweza kuomba

  • Majengo ya biashara, maghala, vituo vya mafuta, viwanda, hoteli na lodges, na yadi za vyuma chakavu katika Kaunti ya Mandera.
Vyanzo rasmi (2)
  1. The Mandera County Finance Act, 2025 (Kenya Gazette Supplement No. 12, Mandera County Acts No. 3) mandera.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026
  2. Pay Online Services mandera.go.ke · ilisomwa 3 Okt 2026

Je, hili limesaidia?

Shiriki kwenye WhatsApp · Ripoti kosa

Usiweke nambari ya kitambulisho wala PIN ya KRA. Tukiziona, tunazifuta.